ϟ E.P.29 Pã†hŭМ ๓/๒™ ϟ
SpeedFan 4.42 Beta 4 Epred

Join the forum, it's quick and easy

SpeedFan 4.42 Beta 4 Epred
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

SpeedFan 4.42 Beta 4

Go down

SpeedFan 4.42 Beta 4 Empty SpeedFan 4.42 Beta 4

ตั้งหัวข้อ  ->หมูปิ้ง<- Mon Oct 04, 2010 11:45 pm

SpeedFan 4.42 Beta 4 โปรแกรมตรวจสอบการทำงานของพัดลมภายในคอมพิวเตอร์ พัดลมดังกล่าวอาจจะมีหลายจุด เช่น พัดลมสำหรับ CPU พัดลมสำหรับ Mainboard หรือ พัดลม ณ. จุดต่างๆ ในตัวถังคอมพิวเตอร์…ที่นี้เวลาใช้ไปนานๆ มันก็จะเสื่อมสภาพตามอายุ พอมันเสื่อมสภาพมากๆ มันก็จะหยุดหมุนหรือไหม้ไปในที่สุด ซึ่งกว่าจะรู้ว่ามันเสียหายไปแล้ว CPU ของเราก็อาจจะลาโลกไปก่อนแล้วได้ครับ เจ้า SpeedFan นี่แหละครับจะคอยตรวจสอบว่ามันยังหมุนอยู่ไหมโดยรายงานออกมาเป็นความเร็วรอบ ต่อนาที (RPM) ซึ่งจะ List รายงานออกมาหมดว่าพัดลมตัวใดทำงานอยู่ (ดังภาพตัวอย่างด้านล่าง) อีกทั้งยังแจ้งระดับความร้อนของ CPU,Harddisk,Mainboard ฯลฯ ได้อีกด้วยครับ

SpeedFan 4.42 Beta 4 Speed-fan

SpeedFan 4.42 Beta 4 361936413611

ใครที่มาโหลดก็เม้นขอบคุณกันบ้างก็ดีนะครับ ผมจะได้มีกำลังใจอัพต่อไป
->หมูปิ้ง<-
->หมูปิ้ง<-
สุดยอดนักโพส
สุดยอดนักโพส

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics